SHARE

Watumiaji wa WhatsApp mnapaswa  kuangalia hii  ili kuona mabadiliko ya utata ambayo yana kuja kwenye Android na iOS kwenye programu chat.

Whatsapp ni programu maarufu ya mazungumzo ya dunia, na ina  watumiaji zaidi ya 1.5billioni kila mwezi.

Programu ya ujumbe inamilikiwa na Facebook, na ilinunuliwa nyuma mwaka 2014 kwa $ 1.5 bilioni.

Tofauti na programu zingine za mtandao wa kijamii, Facebook na Instagram, WhatsApp hadi sasa ilibakia programu isiyo ya ad-free.(yaani isiyo na matangazo).
   Hata hivyo, yote haya yanaonekana kugeuka hivi karibuni.

Mapema wiki hii, mambo ambayo yanazunguka kwenye  programu hio  ya ujumbe  ilikua baada ya mwanzilishi wa Whatsapp Jan Koum kuondoka Facebook.

Uvumi umekuwa ukiwa juu ya matangazo  yatakayocheza wakati ujao wa toleo jipya la Whatsapp.
   Na sasa Makamu wa Rais wa Facebook wa bidhaa za ujumbe, David Marcus, amesema Whatsapp itakuwa wazi kwa watangazaji ambao watataka kutangaza biashara zao. kwa maana hio whatsapp itaanza kuwa na ads(matangazo).

Akizungumza na CNBC,Makamu wa Rais wa Facebook wa bidhaa za ujumbe, David Marcus, alisema: “Kama vile matangazo yanavyohusika kwingineko, tuna hakika tukianzisha hii kitu wakati ujao Whatsapp itakuwa  wazi zaidi.
   “Sasa tutaweza kuwawezesha makampuni makubwa, sio biashara tu ndogo, kuunganisha API mpya [application programming interface] kutuma na kupokea ujumbe na watu kwenye jukwaa la Whatsapp.

Wachambuzi pia wametabiri kwamba Whatsapp inawezekana zaidi kuonyesha matangazo baada ya kuondoka kwa Koum.

Wachambuzi wa Barclays walisema: “Kwa kawaida hatukuchapisha gazeti juu ya kuondoka kwa mtendaji, lakini tunadhani kuondoka kwa Jan Koum kama uwezekano mkubwa.

“Tumeambiwa na hundi zetu nyingi zaidi ya miaka michache iliyopita baada ya Jan kuondoka, ndio wakati matangazo yanapoonyesha.”

Washington Post iliripoti kuwa tofauti za kutofautiana kati ya Koum na Facebook juu ya faragha ya mtumiaji na kudhoofisha encryption ya Whatsapp iliongoza kwa kuondoka kwake.

Na post yake Facebook , Koum hakuwa na maelezo juu ya kwanini ameondoka.
Badala yake alisema: “Ninaondoka wakati ambapo watu wanatumia Whatsapp kwa njia zaidi kuliko nilivyoweza kufikiria.
 “Timu imara zaidi kuliko hapo awali na itaendelea kufanya mambo ya kushangaza.”

Chapisho la blogu lililoandikwa na Koum kwenye tovuti ya Whatsapp inaeleza mawazo ya programu ya mazungumzo kwa sasa hadi kuifunga bila malipo.

Chapisho liliandikwa kabla ya upatikanaji wa Facebook wakati ambapo Whatsapp ilikuwa bado huduma ya kulipiwa.

Alisema: “Makampuni ya siku hizi hujua kila kitu kuhusu wewe, marafiki zako, maslahi yako, na wanatumia yote kuuza matangazo.

“Tulipoketi ili kuanza vitu vyetu pamoja miaka mitatu iliyopita tulikuwa tukitaka kufanya kitu ambacho hakikuwa sio kibinafsi tu cha kufungua ads.

“Tulitaka kutumia muda wetu kujenga watu wa huduma waliotaka kutumia kwa sababu ilifanya kazi na kuwalinda fedha na kuifanya maisha yao vizuri kwa njia ndogo.

“Tulijua kwamba tunaweza kuwapa watu malipo moja kwa moja ikiwa tunaweza kufanya mambo hayo yote. Tulijua tunaweza kufanya kile ambacho watu wengi wanalenga kufanya kila siku: kuepuka matangazo.

“Hakuna mtu anayefufuliwa na msisimko kuona matangazo zaidi, hakuna mtu anayelala kufikiria kuhusu matangazo watakayoona kesho.

“Tunajua watu wanakwenda kulala msisimko juu ya ambao walizungumza na siku hiyo (na wamekata tamaa kuhusu ambao hawakuwa).

“Tunataka Whatsapp kuwa bidhaa ambayo inakuwezesha kuwa macho … na kwamba unaweza kufikia hadi asubuhi.

“Hakuna mtu anaruka kutoka nap na anaendesha ili kuona tangazo.”

HIO NDIO TAARIFA ILIYOPO JUU YA WHATSAPP KWA SASA.

Facebook Comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here